Đảng bộ Bệnh viện Nhi lãnh đạo thực hiện vượt nhiều chỉ tiêu kế hoạch đề ra
Các đồng chí: Phạm Văn Dịu, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Y tế; Phạm Xuân Biền, Phó Bí thư Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh; lãnh đạo một số cơ quan, đơn vị, trường học khối y dược tới dự và chúc mừng…
Nhiệm kỳ qua, Đảng bộ Bệnh viện đã lãnh đạo toàn thể cán bộ, đảng viên, công chức, viên chức, người lao động khắc phục mọi khó khăn, thi đua phấn đấu, thực hiện thắng lợi nghị quyết và nhiệm vụ chính trị được giao, trong đó vượt nhiều chỉ tiêu kế hoạch đề ra. Trung bình mỗi năm, Bệnh viện khám cho hơn 120.000 lượt, tiếp nhận điều trị gần 25.000 lượt bệnh nhân; thực hiện hàng trăm nghìn lượt xét nghiệm, chẩn đoán hình ảnh, nội soi, phẫu thuật. Ngày điều trị trung bình qua các năm đều giảm, nhiều ca bệnh nguy kịch đã được cứu sống. Bệnh viện đã triển khai 138 đề tài nghiên cứu khoa học, đến nay đã thực hiện được trên 60% tổng số kỹ thuật theo phân tuyến. Công tác đào tạo được chú trọng, có 1 bác sĩ hoàn thành chương trình đào tạo tiến sĩ, 5 bác sĩ chuyên khoa cấp II, 8 bác sĩ hoàn thành chương trình đào tạo thạc sĩ, 14 chuyên khoa cấp I; 27 đồng chí được cử đi đào tạo lý luận chính trị. Đảng bộ đã giới thiệu 38 đoàn viên ưu tú, quần chúng tích cực học bồi dưỡng nhận thức về Đảng; kết nạp 40 đồng chí, chuyển đảng chính thức cho 48 đảng viên dự bị, vượt mục tiêu Đại hội III đề ra, nâng số đảng viên trong Đảng bộ từ 52 đảng viên đầu nhiệm kỳ lên 96 đảng viên hiện nay. Với sự nỗ lực phấn đấu, năm 2018, Bệnh viện được công nhận là Bệnh viện hạng I, được tặng thưởng Huân chương Lao động hạng Ba; Đảng bộ Bệnh viện luôn đạt danh hiệu "trong sạch vững mạnh" và năm 2019 đạt "trong sạch vững mạnh tiêu biểu"; công đoàn nhiều năm được tặng thưởng Bằng khen của Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam…
Các đại biểu biểu quyết thông qua các nội dung tại Đại hội.
Phát huy kết quả đạt được, Đại hội đã đề ra mục tiêu, nhiệm vụ giải pháp chủ yếu trong nhiệm kỳ tới, trong đó tiếp tục nâng cao năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu của tổ chức cơ sở đảng; nâng cao chất lượng công tác khám chữa bệnh; phấn đấu thực hiện được ít nhất 70% tổng số kỹ thuật theo phân tuyến; 100% hoạt động của Bệnh viện được quản lý bằng công nghệ thông tin; điểm đánh giá chất lượng bệnh viện đạt 4.0; 100% đảng viên được xếp loại đảng viên đủ tư cách hoàn thành nhiệm vụ; xây dựng Bệnh viện "Xanh - sạch - đẹp và thông minh", trong nhiệm kỳ phấn đấu Bệnh viện đạt Huân chương Lao động hạng Nhì…
Bỏ phiếu bầu Ban Chấp hành Đảng bộ Bệnh viện nhiệm kỳ 2020 - 2025.
Với tinh thần nghiêm túc, dân chủ, thống nhất cao, Đại hội đã bầu 11 đồng chí vào Ban Chấp hành Đảng bộ Bệnh viện, đồng thời bầu đại biểu dự Đại hội đại biểu Đảng bộ Khối các cơ quan tỉnh nhiệm kỳ 2020 - 2025.
HÀ DUNG
Tin cùng chuyên mục
- Thực hiện chặt chẽ quy định, quy trình công tác cán bộ 12.07.2024 | 18:17 PM
- Thành phố: Tổng giá trị sản xuất tăng 5,7% 09.07.2024 | 16:10 PM
- Khai giảng lớp thứ nhất bồi dưỡng cán bộ quy hoạch Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIV 09.07.2024 | 09:02 AM
- Quy định 144-QĐ/TW: Vận dụng tư tưởng Hồ Chí Minh trong giai đoạn mới 04.07.2024 | 08:58 AM
- Giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện công tác định giá tài sản 02.07.2024 | 17:14 PM
- Đảng ủy Công an tỉnh: Tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng 06.06.2024 | 17:45 PM
- Toàn tỉnh: Trao tặng, truy tặng Huy hiệu Đảng cho 2.130 đảng viên trong đợt 19/5/2024 16.05.2024 | 10:32 AM
- Thông qua dự thảo báo cáo kết quả giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện kết luận, nghị quyết về giáo dục, văn hóa tại Huyện ủy Đông Hưng 06.05.2024 | 19:58 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
- Kỷ niệm 195 năm thành lập huyện Tiền Hải (1828 - 2023)Tiền Hải: Phát huy truyền thống, phấn đấu vươn xa 06.10.2023 | 08:48 AM
Xem tin theo ngày
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần
- Một số hình ảnh các hoạt động tiêu biểu của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Cần đẩy nhanh tiến độ các dự án trọng điểm trên địa bàn tỉnh
- Bộ Chính trị quyết định trao Huân chương Sao Vàng tặng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Biểu dương, khen thưởng 29 tập thể, 27 cá nhân có thành tích xuất sắc, tiêu biểu trong thực hiện Chỉ thị số 40-CT/TW